16 ตอบกลับ

Palmer's cocoa butter formula ใช้ทั้งโลชั่นออยล์น้ำมันมะพร้าว ครีมคนท้องโดยเฉพาะเราผิวบางแตกสมัยวัยรุ่น ตอนนั้นไม่รู้จักครีมนี้ ช่วงท้องเราใช้ รอยเก่าจางหาย... ผิวไม่แตกเลย ตลอด 8 เดือน แต่พอเข้าเดือนที่ 9 มีรอยแค่ ขอบๆเอว ที่ท้องส่วนอื่นไม่มีเลยค่ะ แตกน้อยมาก ใช้จนคลอด เราว่าใช้ดี จะใช้ต่อจนรอยใหม่จางค่ะ สั่งในแอพถูกกว่า Shop ในห้าง

ทาท้องใช้เกือบหลายยี่ห้อเอาไม่อยู่สักตัว ท้องยิ่งโตยิ่งคันยิ่งแดงเกือบแตก สุดท้ายหายแสบคันที่น้ำมันมะพร้าว7-11ขวด50กว่าบาท ถูกและดีค่ะ (ผิวเริ่มคันเปลี่ยนครีมอาบน้ำเป็นยูเซอรีนสำหรับผิวแห้งมาก และครีมสำหรับผิวแห้งมาก) ช่วยได้เยอะค่ะ

บ้านนี้ใช้น้ำน้ำมันมะพร้าว,เบบี้ออยล์,จอนสันกระปุก,นีเวียตลับน้ำเงิน,ครีมไอนิว ค่ะ

ผิวตัวใช้ทั่วไป ผิวท้อง ต้นขา ก้น ใช้eve ,ออยของนูโทจิน่า , ไบโอออยแบบเจลที่เป็นกระปุก

VIP Member

clarins แก้ท้องแตกลายหลังอาบน้ำ ที่เหลือเบบี้ ออยล์ค่ะทาตอนอาบน้ำแล้วล้างออก

บ้านนี้ใช้ครีมนีเวียร์ตลับน้ำเงินค่ะ ท้อง3แล้วไม่แตกเลยค่ะ

ใช้น้ำมะพร้าว สลับกับเบบี้ออย Almond oil เน้นเป็นออยหมดเลยค่ะ

เบบี้ออย+ นีเวียกระปุกน้ำเงินค่ะ สองท้องแล้ว เนียนกริบ

VIP Member

ใช้นีเวียตลับน้ำเงินค่ะ กับน้ำมันมะพร้าว

เราใช้ Cerave กับ Aveeno เพราะตอนท้องผิวแห้งมากค่ะ