5 ตอบกลับ

น้องบ้านนี้ก็เป็นค่ะ กลางวันไม่ค่อยนอนเลี้ยงน้องในกระท่อมใต้ต้นไม้อาจจะเพราะอากาศร้อนด้วยมั้งคะ ทำให้น้องหงุดหงิดนอนไม่ได้ แต่กลางคืนให้นอนแอร์ นอน3ทุ่ม ตื่นกินนมตี3 แล้วตื่นอีกที7โมงค่ะ

กลางวันร้อนจริงๆค่ะ

เป็นปกติค่ะ แต่ที่บ้านนอนรอบละ 1 -2 ชั่วโมงค่ะ กลางคืนนอนยาว นอน 20.30 ตื่นกินนมรอบตี 1 แล้วก็ตื่นอีกที 6 โมงเช้าค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

สูตรเดียวกันเลยค่ะแม่ บ้านนี้ดีหน่อยที่คนที่บ้านช่วยเลี้ยง

สงสัยโรงงานผลิตเยอะค่ะ 😄

ยังดี30นาทีนะเเม่บ้านนี้เเค่5-10นาทีเองค่ะ😂

แม่อยากให้งีบนานๆค่ะ😂😂ไม่ได้ทำไรเลย

วัยติดเล่นค่ะแม่

บ้านนี้ไม่กินไม่นอนเลยค่ะ เราเลยบอกว่าถคงเวลากินกินก่อนแล้วค่อยไปเล่นต่อ ถ้าง่วงก็นอนก่อนตื่นมาก็เล่นต่อได้ ถ้าหนูไม่กินไม่นอนเย็นนี้ไม่ต้องไปเดินเล่น นางก็ลองของค่ะเย็นนั้นเลยไม่ได้ออกบ้าน ครั้งเดียวจำ หลังจากนั้นถึงเวลากินจะมาขอกิน ถึงเวลานอนก็จะงอแงขอหลับ 🤣 555555 ลองคุยดูค่ะแม่