2 ตอบกลับ

VIP Member

เคยเป็นค่ะ ห้ามเครียดห้ามยกของหนักห้ามนั่งรถไปไกลๆอย่ากระแทกแรงๆมาก ต้องระวังสุดๆบ้านนี้หมอบอกเพราะเครียดมากเลยเลือดออกแต่ไม่ได้ยากันแท้งอะไรค่ะ พักผ่อนให้เพียงพอกินยาให้ครบกินอาหารให้ครบ5หมู่นะคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ,😊

บ้านนี้เคยค่ะ แต่ไม่ได้ออกตอนท้องไตรมาสแรก พึ่งมาออกตอนท้อง7เดือนค่ะเพราะรกเกาะต่ำ แต่ตอนนี้รกขยับขึ้นไปแล้วค่ะ

พยายามพักผ่อนเยอะๆนะคะ อย่ายกของหนัก อย่าเดินเยอะ พยายามไม่คิดมาก น้องต้องปลอดภัยค่ะ จะได้ออกมาเล่นกับแม่✨