4 ตอบกลับ

เด้กแต่ละคนม่เหมือนกัน บางคนนอนที3-4ชม.ต้องปลุกกินนม อาจจะกินนมม่อิ่มก้ได้นะ บางคนก้ร้องไห้งอแงม่ยอมนอน น้องอายุ24วัน คงกำลังปรับตัวจากที่เคยยุ่ในท้อง จัดที่นอนใหม่ให้โล่งโปร่ง ม่อบอ้าวเกินม่หนาวเกิน ม่มีเสียงดังรบกวน เงียบสงบสักนิดในช่วง1-2เดือนแรก หาผ้าขนหนุผืนเล้กๆวางบนหน้าอกน้องเวลาหลับ กันน้องสะดุ้ง ลองดูนะแม่

เด็กบางคนไม่เหมือนกันค่ะแม่บางคนก็นอนเยอะตื่นแต่เวลาหิวลูกคนแรกเราก็นอน2-3ชม.ก็ตื่นเล่นแต่ไม่งอแงเลย

Super Mum

เหมือนกันค่ะแม่ ปกติค่ะ บางที่น้องหิวน้องก็ตื่นค่ะ กระเพาะน้องเล็ก แปปๆก็กินแปปๆก็อิ่มค่ะ อดทนค่ะแม่

VIP Member

ปกตินะแม่ เป้นช่วงปรับตัว ค่อยๆเป้นค่อยๆไปคะ