1 ตอบกลับ

ระบบรพ.นี่ไม่รู้เลยค่ะ เหมือนปีนี้จะรณรงค์คลอดเองแทบทุกคนเลยแม่ เว้นแต่จะคลอดเองไม่ได้ถึงได้ผ่า ส่วนตัวฝากคลินิกคลอดรพ.รัฐ เราแจ้งหมอขอผ่า ฝากพิเศษกับหมอ (คลินิก) 4,000 เป็นค่าให้หมอมาผ่าให้ หมอก็จะทำใบส่งตัวแอดมิทผ่าคลอดให้ เราก็เอาไปยื่นที่รพ.ค่ะ ใช้บัตร 30 ได้ เสียค่าห้องพิเศษ (ห้องเดี่ยว) + ค่ายา (เราเอาไส้ติ่งออกด้วยเลยได้ยาอื่นนอกจากสิทธิ์) จบที่ 7,000 กว่า ๆ ค่ะ

ขอบคุณมากนะ..คิดไว้เหมือนกันว่า..รพ.รัฐคงจะไม่ผ่าให้ถ้าไม่ฉุกเฉิน เราท้องที่3😆ตั้งใจจะผ่าและทำหมัน คงต้องไปฝากที่คลินิคจริงๆถึงจะได้ผ่า