7 ตอบกลับ

ใจเย็นนะคะไม่ต้องรีบอยากให้นมไหลก่อนคลอดค่ะ มันไม่ไ้ด้ดีขนาดนั้นหรือการันตีได้ว่านมไหลก่อนคลอดแล้วจะมีนมให้ลูกกินตลอด โดยธรรมชาติคลอดแล้วน้ำนมก็มาให้เอง

บ้านนี้33+5 ไม่คัดเหมือนกันคะ กำหนดผ่าคลอดวันที่1ธันวานี้ คุณหมอบอกไม่ต้องซีเรียสนะคะปกติ คนที่น้ำนมมาก่อนอะอันตรายเพราะจะทำให้คลอดก่อนกำหนดด้วยซ้ำ

บ้านนี้30+3แล้วก็ยังไม่คัดเต้าเลยเหมือนกันค่ะ ลุ้นๆเหมือนกันว่าจะมีน้ำนมมั้ย

ลุ้นเนอะแม่ คือตั้งแต่ท้องคือไม่คัดเลย มาจนถึงวันนี้ 32+2 😂 ลุ้นสุดๆ

เราคัดบางวันเเต่ไม่ได้ไหวจนเปียกเเต่รู้ว่ามีติดหัวพอได้คิดน้อยลง

รู้สึกแบบนั้นเหมือนกันค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็ไม่คัดเลยค่ะ 34+5แล้วว กลัวไม่มีน้ำนมให้น้องเหมือนกันค่ะแม่

นอกจาก ทานชากระตุ้นน้ำนมแล้ว ก็ทานผัดขิง ต่างๆรอแล้วค่ะ แต่ว่า ก็ต้องลุ้นกันเหมือนเดิม😂😂

บ้านนี้ก็ไม่คัดค่ะ

ท้องแรกมีน้ำนมไหมคะแม่

บ้านนี้ก็ไม่คัดเลยค่ะ

31 แล้วค่ะ