6 ตอบกลับ

ถ้าน้องทานนมแม่ก็ปกติคะ เพราะนมแม่ย่อยง่ายบ้างครั้งอาจจะไม่เหลือกากใยคะ ให้ดูที่อึน้องคะ ถ้าไม่แข็ง ก็ไม่เป็นไรคะ ลูกชายเคยไม่ถ่าย ประมาณ 7 วัน แต่พอถ่ายก็ไม่แข็งหมอบอกปกติคะ

ถ้ากินนมแม่ ตอนเดือนกว่าๆบ้านนี้ก็เป็นค่ะ ไม่ถ่ายถึง4วัน ให้กินน้ำนมส่วนหน้าเยอะๆค่ะ เดี๋ยวน้องจะถ่าย

TapFluencer

นมแม่ 3 วันเป็นปกติค่ะ เราให้นมผงเสริม วันละ 1 มื้อก็ประมาณ 3 วันถ่ายครั้งนึงค่ะ

หาซื้อมาไว้ให้น้องทานน่ะค่ะ

เด็ก1เดือน ทานได้เหรอคะ

พาน้องไปหาหมอยังค่ะ

ยังเลยค่ะ

น้องกินนมอะไรคะ

เด็กกินนมแม่ไม่ถ่ายถึง 20 วันก็ปกติค่ะแม่ พี่พยาบาลเคยบอกไว้