17 ตอบกลับ

ฝีค่ะ เคยเป็น อักเสบจนไข้ขึ้นเลย ถ้าหาหมอได้หาหมอนะคะ ถ้าไม่หาก็พยายามรักษาความสะอาดอย่าไปบีบให้อักเสบและอับชื้น มันจะแตกและหายเองค่ะ

เป็นเหมือนกันตอน35วิค....เกิดจากหลายเหตุค่ะเขาเราน่าจะใส่กางเกงในรัดจนเกินไปแล้วขอบกางเกงในมันไปตึ่งตรงขนนานค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ พอบีบก็ยุบลงนิดนึ่งแล้วก็หายเจ็บ แต่ก็เป็นตุ่มแข็งๆดำๆแทนไม่เจ็บแต่ตุ่มก็ไม่หายยุบค่ะ

มีอาการเจ็บตึงๆมั้ยแม่ อาจจะเป็นฝีได้ค่ะ บ้านนี้เคยเป็นข้างๆช่องคลอด เจ็บตึง นั่งยองๆไม่ได้เลยค่ะ

แม่บ้านนี้ก็เป็นพระยายามบีบให้ตุ๋มออกค่ะเดี่ยวก็หาย แม่บ้านนี้บีบตลอดมาตอนนี้หายเกี้ยงแล้วค่ะ

เป็นเหมือนกันจ้า ก่อนท้องไม่เคยมีสักเม็ด พอท้องแก่ใกล้คลอดขึ้นติดกัน4-5เม็ด เจ็บไปแข็งๆเป็นไต

เป็นเหมือนกันค่ะ เป็นตุ่มๆถ้าไม่ไปโดนไม่จับมันก็ไม่เจ็บ ค่ะ เป็นครั้งแรกหายเอง มาเป็นอีกค่ะ

VIP Member

เขาเรียกว่าตุ่มหูดคะแม่ ต้องไปจี้ออกคะ ตอนท้องแรกคือเป็นคะให้ห้องที่ รพ.จี้ตุ่มหูดออกให้คะ

อย่าบีบนะคะ แม่เคยเป็นคะ ทรมานมากเจ็บสุดๆ ถึงเวลามันจะแตกเองคะ เหมือนสิวเราเลยจ้า

เป็นเหมือนกันค่ะ ถ้าจับจะเจ้บๆ อยากรุ้เหมือนกันว่าคืออะไร