13 ตอบกลับ

ผื่น ผดร้อนค่ะ ทารกต่อมเหงื่อยังสร้างไม่สมบูรณ์ ร่างกายระบายอากาศยังไม่ค่อยได้ ให้น้องอยู่ในที่เย็นๆ เอาผ้าชุบน้ำสะอาด เช็ดตัวให้น้องค่ะลดอุณหภูมิ อาบน้ำให้น้องได้นะคะ แต่อย่าอาบบ่อยมาก ผิวจะยิ่งแห้งค่ะ ให้ใส่เสื้อผ้าโปร่งสบาย ลูกเราก็มีผื่นแบบนี้ แต่น้อยกว่า ยิ่งเข้าฤดูร้อน ยิ่งเป็นค่ะ ... ส่วนถ้ากลัวเป็นผื่นแพ้ ควรใช้น้ำยาอาบน้ำ สระผม ซักผ้า ของเด็กแยกจากของผู้ใหญ่จะดีมากค่ะ

VIP Member

อาบน้ำด้วย ยูเซอรีของเด็ก เช็ดตัวให้แห้ง อย่าอยู่ที่ร้อยเกินค่ะ อยุ่ที่มีอากาศถ่ายเท ลูกเราเป้นหาหมอบ่อยจนหมอบอก รอสักพักเดี๋ยวภูมิแข็งแรงขึ้นน้องก้อหาย เองค่ะ

ผดผื่นร้อนค่ะ ใช้ผ้าสะอาดชุบน้ำต้มสุขที่เย็นแล้วเช็ดให้น้องนะคะ ไม่ทาแป้งหรือออยนะคะ เราทาครีมแก้ผดผื่นยี่ห้อเฟย์&เมย์ ให้ลูกช่วยได้ค่ะ

ผื่นทารกแหละค่ะ เป็นกันแทบทุกคน อาบน้ำซับให้แห้ง ไม่ทาแป้ง ทาครีมเฟย์&เม สวมเสื้อผ้าสบายๆ อยู่ในที่ลมโกรก

ลูกเราก็เป็นค่ะ พาไปหาหมอ หมอจ่ายยูเซอรีนให้ ตัวเดียวจบเลยค่ะ

ตอนนั้นลูกหนูก็เป็นค่ะ ซื้อครีมตัวนี้มาทาหายค่ะ

น่าจะผื่นร้อนหรือป่าวค่ะ เหมือนลูกสาวเคยเป็น

เช็ดตัวบ่อย ใช้แป้งศรีจันทร์ก็ได้ค่ะ

ผื่นทารกค่า 6เดือนก็ไม่มีขึ้นแล้วค่ะ

บ้านนี้ใช้ fae and mae ค่ะ หน้าใสเลยค่ะ