10 ตอบกลับ

พึ่งได้ตรวจครั้งแรกตอน26wค่ะ อาจเป็นเพราะน้ำหนักเราขึ้นเยอะเลยได้ตรวจช่วงนี้หรือไม่ก็ของเราฝากพิเศษคุณหมอเลยอาจจะตรวจไวกว่ารึป่าวคะ แต่คุณหมอน่าจะวิเคราะห์ตามน้ำหนักคุณหมอนะคะ

เบาหวานจะคักกรอง28วีค (ถ้าเคยมีประวัติ คนในครอบครัวมีประวัติจะคัดกรองตั้งแต่เริ่มฝาก และถ้า นน.ขึ้น3กก.ต่อเดือนจะได้คัดกรอง)

หมอนัดรอบหน้า 28+4 แต่ก็ไม่ได้แจ้งล่วงหน้าค่ะว่าจะมีการตรวจคัดกรองเบาหวาน

ของเราอีก2สัปดาห์มีนัดตรวจตามรอบปกติ 28วีคพอดี แต่คุณหมอให้เข้าไปกลืนน้ำตาล+เจาะเลือดก่อนถึงวันนัดค่ะ (รพ.จุฬา)

บ้านนี้หมอยังไม่แจ้งอะไรเลยค่ะ

บ้านนี้ครอบครัวมีประวัติเป็น คัดกรองตั้งแต่ฝากครรภ์เลย ทุกวันนี้ไปตามนัดหมอก็ต้องเจาะเลือดตลอด

บ้านนี้ไม่มีแจ้งอะไรเลยค่ะ นัดรอบหน้าก็28+4แล้วค่ะ แต่ก็ไม่มีแจ้งอะไรล่วงหน้าเลยค่ะ

ยังไม่ได้ตรวจเหมือนกันค่ะ สอบถามคุณหมอ หมอบอกว่าถ้าไม่มีความเสี่ยง ก็ไม่ได้ตรวจค่ะ

บ้านนี้ทีมพฤษภาคมค่ะ น้ำหนักขึ้นไวโดนกลืนน้ำตาลงไป2รอบแล้วคะ

ตรวจตอนหมอนัดล่าสุดค่ะ24+5 ไปถึงหมอก็เอาน้ำตาลมาให้กลืนเลยค่ะ

ทีมมิถุนายน ค่ะแม่ ได้ตรวจเบาหวาน น้ำตาล สิ้นเดือน มีนา ค่ะ

บ้านนี้หมอยังไม่แจ้งเลยค่ะแม่

ของเราหมอนัดตรวจเบาหวาน23/3/67ค่ะ ตอนนี้22วีค6วันแล้วค่ะ

บ้านนี้หมอนัดวันที่6 26วีคงับ