12 ตอบกลับ

ของหมักของดองปกติไม่ท้องก็ไม่แนะนำให้ทานนะคะ ยิ่งตอนท้องยิ่งไม่ควรทานอย่างมากค่ะ อาจจะทำให้ไม่สบายท้อง เกิดตกขาวมากกว่าปกติ ไม่ดีกับลูกในท้องด้วยค่ะ แต่เข้าใจเลยว่าอยากทาน เปลี่ยนเป็นอย่างอื่นแทนไหมคะคุณแม่

TapFluencer

ความจริงก็ทานได้ทุกอย่างนะคะ แต่ของหมักดอง คาเฟอีน น้ำอัดลม ขนมโซเดียมเยอะ ของไม่มีประโยชน์ เลี่ยงได้เลี่ยงไม่ควรทานเยอะ ทานบ่อย ถ้าวันไหนอยากจิงๆ เราใช้วิธีก็แย่งแฟนกินนิดๆพอหายอยากค่ะ 😊

555เราใช้สิทธิ์คนละครึ่งค่ะครึ่งนึงเรากินครึ่งที่เหลือผัวกิน อยากกินแต่ไม่กินมากเรยต้องบังคับผัวกินที่เหลือ😆😆

ของหมักดองควรหลีกเลี่ยงเลยนะคะแต่ถ้าไม่พลาดทานเข้าไปแล้วก็ไม่เป็นไรค่ะเพราะของหมักดองจะทำให้น้องเสี่ยงพิการได้และจะให้คุณแม่มีอาการถ่ายท้องได้ค่ะช่วงนี้ต้องงดไปก่อนนะคะ

ทางที่ดีควรเลี่ยง เพราะมีเกลือและน้ำตาลสูง แต่หากอยากทานจริงๆ ให้ทานน้อยๆ ค่ะ 😊

ขอบคุณมากๆจ้าแม่🥰🙏🏻

เราเคยทานกับขนมจีนค่ะ แล้วก็ข้าวต้มค่ะ แต่ทานไม่มาก ทานพอหายอยากค่ะ

ของหมักดองคุณแม่ท้องไม่ควรทาน แต่นานทานที ได้ค่ะ กินให้หายอยากค่ะ

ขอยคุณนะคะแม่🥰🙏🏻

Super Mum

ของหมักดองควรเลี่ยงดีกว่าค่ะ แต่ถ้าอยากทานก็ไม่ควรทานเยอะนะคะ

จ้าแม่ ขอบคุณนะคะ🥰🙏🏻

ทานได้ แต่ไม่ดีต่อสุขภาพของคุณแม่ตั้งครรภ์เลยคะ

VIP Member

ควรเลี่ยงค่ะ คนท้องไม่ควรทานของหมักดองทุกชนิด

เรากินนะ กินกิมจิ 5555 แต่ก็ไม่บ่อย แอบจิบๆ