7 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้น้องก็บิดมากๆค่ะ จนซื้อหมากมาเคี้ยวแล้วคายน้ำใส่มือเอาถูวนๆหลังน้อง น้องมีขนแปรงเยอะมากค่ะ มันแทงหลังน้องค่ะ น้องเลยบิด ถ้ามองตาเปล่าไม่เห็นนะคะ ต้องเคี้ยวหมากแล้วเอามาถูหลังน้องถึงจะเห็นค่ะ ถ้าปั่นแล้วขึ้นเยอะ อย่าดึงของน้องนะคะ มันเจ็บค่ะ อาบน้ำค่อยๆลูบเดี๋ยวก็หลุดออกหมดค่ะ บ้านนี้ปั่น3รอบแล้วค่ะ น้องเบาบิดตัวแล้วค่ะ นอนสบายกว่าเดิมเยอะค่ะ แม่ลองค้นหาดูในกลูเกิ้ลนะคะ พิมพ์ว่า ขนแปรงหรือขนคุดในทารก มันจะขึ้นรูปให้ดูค่ะ

VIP Member

บิดมีหลายอย่างน่ะเเม่ อาจจะบิดเพราะไม่สบายตัวอยากเลออยากตดอยากอึก็มีค่ะ บิดขี้เกรี้ยจก็มีค่ะ บิดเพื่อกระตุ้นกล้างเนื้อเเละกระดูกก็เป็นไปได้ค่ะ ไม่ต้องกังวลน่ะคะ ถ้าน้องบิดเเล้วร้องเหมือนเจ็บอันนี้ต้องรีบเช็คว่าน้องเป็นอะไรรึป่าว

หมอบอกว่ามันคือการบิดเอาเนื้อเอาหนักคือเด็กจะโตไวจ้าาา ไม่ต้องกังวล

บ้านนี้ก็บิดบ่อยมากกกกก ค่ะแม่ปกติ 1เดือน 8 วันเหมือนกันค่ะ ลูกชาย

บ้านนี้ก็บิดค่ะบางทีบิดจนจะอ้วกเลยค่ะ

เป็นปกติค่ะ บิดทั้งคืน หมอว่าช่วงนี้จะบิดบ่อยเป็นปกติเค้าค่ะ

บิดแล้วตดตอนแรกกลัวเหมือนกันค่ะ แต่คุณหมอบอกตดเยอะยิ่งดี

ท้องจะไม่อืด

VIP Member

ไม่หรอกค่ะ ลูกเราก็บิด

คะแม่ พอดีแม่บ้านนี้ชอบกังวลคะ