6 ตอบกลับ

ที่น้องนอน ที่น้องอยู่ อากาศถ่ายเทดีมั้ยคะ อบอ้าวรึเปล่า เด็กๆจะมีผื่นร้อนเป็นธรรมดาอยู่แล้ว พยายามทำให้น้องเย็น แล้วก็ใช้สำลีชุบน้ำต้มสุกเช็ดบริเวณที่มีผื่นดูค่ะ

เป็นตุมคลายๆยุงหรือแมลงกัดหรือเปล่าค่ะ เพราะเป็นเหมือนกันค่ะ ตอนคลอดใหม่ๆ แต่ตอนนี้น้อง18วันกลับมาอยู่บ้านก็เป็นอยู่ค่ะ แต่ลดลงกว่าตอนแรกๆที่อยู่โรงบาล

เอาขมิ้นชันทาค่ะ และผื่นจะหายไปเอง ที่บ้านก็เป็นเหมือนกัน ผลข้างเคียงจากการฉีดวัคซีน

ขอบคุณทุกคำแนะนำตอนนี้ผืนน้องหายแล้วส่วนหนึ่งแม่คิดว่าน่าจะเกิดจากอากาศค่ะ

คึคึคคคคคึคคตภุคึตตตตคตตตตตตตตตึ

ขอดูรูปหน่อยคะ