11 ตอบกลับ

น้องอาจจะไม่อยู่แล้วค่ะเราก็เคยแท้งของเราสามเดือนไม่เคยหาหมอแต่น้องหลุดมาเองเป็นตัวเลยมีแขนขาตาปากจมูกตอนเราแท้งงก็เป็นค่ะอยู่ๆมีเลือดออกแล้วออกไม่หยุดเราไม่ได้ไปหาหมเป็นอยู่ประมาณเดือนนึงแท้งมีเลือดออกตลอดแทบไม่มีแรงมีไข้ลมแต่สุดท้ายก็แท้งสมบูรณ์โดนไม่ต้องขูดมดลูกหรือไปหาหมอค่ะปล่อยให้น้องหลุดออกมาเอง

ท้องแรกบ้านนี้หมอให้เคสของเค้าว่าเสียชีวิตในครรภ์ค่ะแม่ ซาวด์แล้วหาหัวใจน้องไม่เจอ ซาวด์ผ่านช่องคลอดก็ไม่เจอ ตอนนั้นเสียใจมากๆ แต่ว่าก็ผ่านมาได้ สู้ๆนะคะ เดี๋ยวน้องก็กลับมา🥰🥰

VIP Member

มีเลือดออกนิดๆเหมือนกันค่ะ 8w เพราะเดินขึ้นลงบรรไดทำงานชั้น2แทบทั้งวัน ไปหาหมอซาวดูน้องเสียงหัวใจยังมีอยู่ค่ะ หมอให้ยากันแท้งมากิน1กล่อง และนัดตรวจอีก

ตั้งแต่กินยาไม่ออกค่ะ แต่หมอนัดตรวจอีก2อาทิตย์ค่ะ

เราก็เป็นค่ะ น้องหยุดการเจริญเติบโตตั้งแต่ 6w1d แต่เราเพิ่งได้ซาวด์ครั้งแรกตอน 9w ยังไม่เคยได้ยินเสียงหัวใจลูกเลย หัวใจเขาก็ไม่เต้นแล้ว

ของเราไปซาวด์มาวันนี้ค่ะ 10wแต่หมอบอกไม่เจอน้อง เจอแต่ถุงไข่แดง แอบกังวลนิดๆค่ะกลัวท้องลม ยังไงก็สู้ๆน่ะค่ะคุณแม้

ขอบคุณค่ะแม่...ตอนนี้น้องหลุดออกมาเองแล้วค่ะ 😓

เราก็แท้งเหมือนกันค่ะ ตอนท้อง9สัปดาห์ น้องหยุดการเจริญเติบโต สู้ๆนะคะคุณแม่ บำรุงร่างกายรอน้องกลับมานะคะ

Super Mum

ของเราท้องแรกก็เป็นแบบนี้เลยค่ะ พอท้องใหม่น้องแข็งแรงสมบูรณ์ดีค่ะ ✌️✌️✌️

นี่ก็กังวลใจ​เรื่องนี้มากคะ​ มีอาการบอกมั้ยคะเเม่

ของเราไม่มีอาการอะไรเลยนะคะ แต่เข้าห้องน้ำแล้วมีเลือดหยด หลังจากนั้นรีบไปหาหมอ หมอบอกน้องหยุดการเจริญเติบโตนัดขูดมดลูกในวันรุ่งขึ้น แต่หลังจากกลับจากคลินิกปวดท้องแบบหนักมากเลยค่ะ พอขูดมดลูกแล้วก็หายปวดแต่เสียใจมากเลยค่ะ

ตอนนี้7wks+5 แอบกังวลเรื่องนี้เหมือนกันค่ะ

เลือดออกเยอะมั้ยค่ะ

ออกเหมือนเราเป็นประจำเดือนเลยค่ะแม่