48 ตอบกลับ

บ้านนี้ซาวด์ผ่านช่องคลอดตอน 5 วีคเจอตัวน้องค่ะแต่ยังเล็กมากยังไม่เห็นหัวใจ หมอบอกซาวด์ผ่านหน้าท้องจะเห็นไม่ค่อยชัด แม่รอซาวด์ช่วง8-10วีคอีกรอบนะคะ หมอบอกช่วงนั้นคือควรเจอน้องแล้วก็ได้ยินเสียงหัวใจแล้ว

ยังไม่เจอนะค่ะแม่ถ้าซาวด์​ผ่านหน้าท้อง​ น้องยังเล็กมาก​ บ้านนี่ซาวด์​ครั้งแรกตอน6วีคก็ไม่เจอค่ะ​ หมอนัดอีก2อาทิตย์​ซาวด์​ใหม่​ ปรากฏ​เจอน้องค่ะ​ แต่เล็กมาก

คุณแม่ไม่ต้องกังวลหรือเครียดนะคะ น้องยังเล็กมากอยู่คะ ถ้าจะให้เจแบบเห็นชัดก็ช่วง 8-9 วีคคะ. นี้ซาวครั้งแรกตอน 9 วีคคะ #เอาใจช่วยคุณแม่นะคะอย่าไปกังวลนะคะ 😊

สัก 8 วีค อัพน่าจะชัดขึ้น 5-6 วีค เท่าเมล็ด งา เองค่ะ น้องจิ๋ว มาก ช่วงนี้ระมัดระวังการกระทบกระเทือนก่อนดีกว่าค่ะ เพราะน้องกำลังฝังตัวในผนังมดลูกน่ะ

ของเราซาวด์ผ่านช่องคลอดจะชัดกว่าเราซาวด์ตอน 8 week ไม่ต้องกังวลนะคะทำใจให้สบาย เพราะถ้าอายุครรภ์น้อยซาวด์ผ่านหน้าท้องจะไม่ค่อยชัดคะ

เป็นตัวแล้วใช่มั้ยคะแม่8วีคพอดีภาพไม่ชัด😉

ตอนที่เรา 5วีค /7 วีค คุณหมอซาวน์ผ่านช่องคลอดให้ค่ะ เพราะน้องยังตัวเล็กมากๆๆอยู่ 5 วีคเห็นถุงไข่แดง 7วีคเห็นน้องตัวจิ๋วค่ะ

5weekค่ะ ซาวด์ผ่านหน้าท้อง เจอเเต่ถุงค่ะ ยังไม่เจอน้อง หมอนัดอีกที10weekถึงจะเจอน้องค่ะ ใจเย็นๆนะคะ😊

7 วีค เจอตัวเด็กหัวใจเต้นคะ ตอนไปตรวจครั้งแรก 4 วีค ไม่เห็นแม้แต่ถุงตั้งครรภ์เลยคะ ใจเย็นๆนะค่ะ

5วีคไม่เจอเหมือนกันค่ะ เจอแต่ถุง หมอนัดอีก9วีค แต่ตอนนี้8วีคมีเลือดออกก่อนค่ะ กังวลมากเลยค่ะ

VIP Member

พึ่งไปซาวด์มาเมื่อวานค่ะ น้อง 6 week คุณหมอบอกจะเห็นเป็นแบบนี้ มีหัวใจดวงน้อยๆด้วยนะคะ ❤️