10 ตอบกลับ

VIP Member

ท้องแรก ลูกสาว แม่เตรียมชุดผูก ให้ พยาบาลไว้ใส่ให้น้องตอนคลอด ชุดบอดี้สูท แม่ให้น้องใส่ตอนอยู่ห้องพักกับแม่ไว้ถ่ายรูปสวยๆ ชุดมินิเดรสแม่เตรียมไว้ใส่ให้น้องตอนกลับแม่คะ

ระหว่างอยู่รพ.ที่แม่ไปคลอดพยาบาลจะถามว่าวันนี้ลูกอึกับฉี่กี่ครั้ง เลยใช้เป็นเสื้อผูกกับผ้าอ้อมค่ะ วันกลับใส่แพมเพิส กับชุดตามสะดวกแม่เลยจ้า

ขอบคุณค่ะ

เราเอาไป2แบบค่ะ ชุดผูกหน้าเอาไว้ใส่ระหว่างอยู่โรงบาลจะได้สะดวก ชุดหมีหรือบอดี้สูทเอาใส่ตอนกลับบ้านค่ะ🥰

ขอบคุณค่ะ 😄

ชุดหมีมีกระดุมหน้า จั๊มสูทแบบกระดุม ชุดผูกตัวใหญ่ไปลูกใส่ไม่ได้ค่ะ 😂

เอาไป 2 แบบนะคะ แขนยาวขายาวใส่กลางคืน ชุดขาสั้นใส่กลางวัน แบบแยกชิ้นยังไม่แนะนำแม่มือใหม่สวม สัก 3-4 เดือนคอยหัดใส่ค่ะ น้องคอแข็งแล้วแม่จะกล้ายกตัวลูกมากขึ้น

เสื้อผูกค่ะ จะได้ถอดง่ายไม่รบกวนสะดือลูก

เสื้อผูกหน้าค่ะ

VIP Member

คุณแม่ว่าเอาชุดหมีน่าจะดีกว่าค่ะ

เสื้อผุกกับผ้าอ้อมคะ..

ขอบคุณค่ะ😄

เราเอาไปสองแบบเลย

ขอบคุณค่ะ 😄

เสื้อผูกค่ะ

ขอบคุณค่ะ 😄

เสื้อผูกค่ะ

ขอบคุณค่ะ😄