2 ตอบกลับ

บ้านนี้ความดันโลหิตสูงตอนท้อง หมอบอกเสี่ยงครรภ์เป็นพิษ แม่นอนดึกกินอาหารรสจัด ตอนนี้ต้องนอนให้เยอะๆอย่านอนดึกมากเลี่ยงอาหารรสจัดจะช่วยได้ แต่ต้องไปหาหมอตรวจก่อนนะคะ หมอจะจัดยาครรภ์เป็นพิษให้ทาน

แม่ถึงขั้นต้องซื้อเครื่องวัดความดันไว้ เวลารู้สึกปวดหัวหรือมีอาการ หรือไม่มีอาการก็จะวัดความดันเองเลย แล้วจดเอาไว้ตามเวลาที่เราวัดตลอดคะ พอดีคุณหมอที่คลินิคสั่งให้ทำ พอทำแล้วตอนไหนรู้ว่าความดันสูงก็จะรีบนอน ระวังการกินด้วย วัดความดันเองมันช่วยได้นะคะ แม่จะระวังตัวเองมากไม่ให้ความดันสูง

TapFluencer

เสี่ยงครรภ์เป็นพิษค่ะ ปรึกษาคุณหมอนะคะ ว่าทำยังไงได้บ้าง

ขอบคุณคะหมอให้ยามาทานแล้วค่ะความดันดีขึ้นแต่ต้องตรวจเลือดดูอีกที #ขอบคุณสำหรับเม้นนะค่ะ☺️☺️