7 ตอบกลับ

เด็กบางคนเริ่มดิ้นน้อยลงตั้งแต่28วีคค่ะ เพราะพื้นที่น้อยลง เราคือหนึ่งในนั้นลูกดิ้นน้อยลงตั้งแต่28วีคเพราะกลับหัวท้องก็ลด แต่คุณหมอบอกว่าถ้าน้องดิ้นครบก็คือปกติค่ะแค่พื้นที่เขาน้อยลงถ้าเขาเงียบแม่ก็กระตุ้นหรือปลุกน้องค่ะ ถ้าน้อยเกินไปแม่ก็ควรไปหาหมอ🥰

ขอบคุนค่ะ

ดิ้นเกินวันละ 10 ครั้งมั้ยแม่ ถ้าไม่ถึงต้องไปหาหมอค่ะ บ้านนี้ก็เริ่มดิ้นน้อย พื้นที่เริ่มน้อยบวกกับแม่บ้านนี้น้ำคร่ำน้อยด้วยค่ะ วันนี้ไปหาหมอมาก็ยังบอกน้องเคลื่อนตัวได้ปกติ หมอให้นับลูกดิ้นแบบจริงจังค่ะ ถ้าไม่ถึง 10 ครั้งต่อวันต้องรีบไป รพ.

พื้นที่เหลือน้อยค่ะแม่

พื้นที่เหลือน้อยแม่ ใน1 ต้องถึง10ครั้ง แม่กินน้ำเย็นกระตุ้นอยู่ บ้านนี้ ดุ๊กดิ๊ก เก่ง

จ้า ขอบคุนนะคะ

น้องหลับรึป่าวคะ น้องเขามีการหลับการตื่นคะ

เด็กเขามีการหลับ การตื่นคะ หลังกินข้าวเขาก้อได่กินด้วยเสร็จเขาก้อหลับต่อ ถ้าไม่ต่ำกว่า4ครั้ง หรือไม่มีอาการผิดปกติร่วมที่รุนแรงไม่ต้องกังวลคะ น้องเขานอน เดี่ยวเย็นๆดึกๆก้อเล่นจนแม่ไม่ได้นอนก้อมีคะ

แม่บ้านนี้34+2ดิ้นแรงมากค่ะกว่าเดิมอีก🥰🥰

ทำไมบ้านนี้ดิ้นน้อยจังเลยเเม่

บ้านนี้ 32 ดิ้น แรงมาก จนแม่แอบน้ำตาซึม😁😁

เปนยุเลยคะ