8 ตอบกลับ

เราไปหาหมอตอน37+2ปวดแบบนี้พยาบาลบอกปากหมดลูกยังไม่เปิดเลยนอนดูอาการแล้วค่อยกลับบ้าน

ถามหน่อยค่ะแม่ๆท่านไหนปวดท้องเเบบเดินไม่ไหวจุกถึงก้นมั้ยคะเป็นๆหายๆค่ะ(36 สัปดาห์)

บ้านเคยเห็นค่ะปวดจนเดินไม่ไหวปวดตั้งแต่ตี1จนถึงตี3เริ่มปวดหนักจนถึงตี5เริ่มทนไม่ไหวเลยตัดสิ้นใจไปรพ.หมอบอกปากมดลูกเปิด2เซ็นหมอให้แอดมิดถึง16.34คลอดเลยค่ะ

แม่เป็นไงบ้างค่ะคลอดยัง... บ้านนี้ก็ปั้นแข็งบ่อย​ แต่รอดูก่อนค่ะยังไม่ได้ไปรพ.

แม่คลอดยังคะ เจ็บถี่แบบนี้น่าจะเจ็บจริงแล้วนะคะ ไม่ใช่เจ็บเตือน

วันที่26/4/66 เราก็อาการนี้เลยจ้า 37+5 ไปถึงปากมดลูกเปิด2cmแล้ว

อาบน้ำสระผมไปหาหมอเลยค่ะแม่

น่าจะเจ็บคลอดนะคะ เจ็บนาน

เจ็บเเล้วก็หายเจ็บเเล้วก็หายไม่มั่นใจเลยคะ

ไป รพ.โลดแม่

แม่บ้านนี้ปวดตั้งแต่เมื่อคืนตอนนี้ยังไม่หายเลยคะ เมื่อวานแม่ไปโรงบาลเพราะมีเลือดออกแต่หมอให้กลับบ้าน