36 ตอบกลับ

เราพึ่งรู้ว่าท้องก็เกือบ 4 เดือนค่ะ (15w+4) รู้สึกตอด 21w รู้สึกดิ้น 25w ค่ะ ดิ้นถีบหนักๆเลย 28w-30w ตอนนี้คลอดแล้วค่ะ

น้องจะดิ้นประมาณ5-6เดือนชัดมากค่ะบ้านนี้น้องดิ้นตอน5เดือยค่ะ...ปกติค่ะน้องยังเป็นตัวอ่อนยุ่ค่ะแม่

สองเดือนยังเป็นตัวอ่อนอยู่เลยค่ะ เล็กมากๆ แขนขายังเป็นแค่ตุ่มๆ ยังไม่ดิ้นค่ะ

ขอบคุณค่าาา

ดิ้นตอนประมาณ 18w ค่ะ ที่เริ่มรู้สึกถึงการเคลื่อนไหว ถ้า 26w น้องไม่ขยับ ถึงจะน่าเป็นห่วงค่ะแม่

น้องยังอ่อนอยู่ค่ะแม่ไม่ค่อยดิ้นคือปกตินะคะแต่ถ้าช่วง4-5เดือนขึ้นไปไม่ดิ้นนั่นอันตรายค่ะ

ดิ้นแล้ว แต่จะเห็นผ่านการซาวด์เท่านั้น กว่าจะรู้สึกเร็วสุดคือ 4 เดือน บางคน 5 เดือนกว่าค่ะ

แม่บ้านนี้เริ่มรู้สึกว่าน้องดิ้นตอนอายุครรภ์ได้ 20w ค่ะ 2เดือนน้องยังเป็นเจ้าจิ๋วมากๆค่ะแม่

ขอบคุณค่าาแม่

บ้านนี้รู้สึกน้องดิ้นตอน17วีแล้วค่ะ ถ้า2เดือนน้องยังเป็นตัวอ่อนอยู่เลยน่ะค่ะ

แรงยังไม่เยอะค่ะแม่ตอน2เดือน เรารู้สึกลูกดิ้นประมาณปลายเดือนที่6 เข้า7 😂

ทางนี้จะสามเดือนแล้ว ยังไม่ดิ้นเลย สองเดือนยังเล็กมากๆจะดิ้นได้ไงก่อน