9 ตอบกลับ

ได้ค่ะ แม่บ้านนี้ลาออกจากงาน4เดือนยังเบิกค่าคลอดบุตรได้เรยค่ะ พึ่งไปประกันสังคนมาเมื่อวานนี้หลังจากคลอดลูกมา5วัน แต่ถ้าใช่ประกันสังคมของพ่อเด็กจะได้ค่าคลอดน้อยกว่าของแม่เด็กนะค่ะ

แม่บ้านนี้ได้ ยอดรวม29,200บาทจ้า

VIP Member

ได้ค่ะ หรือให้ชัวร์ล๊อคอินเช็ค ในเว็บประกันสังคมก็ได้ค่ะ มีประวัติการส่ง เค้าจะมีบอกว่าส่งก่อนคลอดกี่เดือน😄

VIP Member

ถ้าอยากทราบรายละเอียดแนะนำโทรไปสอบถามที่ ปกส ได้เลยค่า จะได้เช็คสิทธิ์ชัวร์ๆเลยค่ะ

เบิกได้จ้า ถ้าส่งเกิน 6 เดือนรึ 180 เบิกได้จ้า

ไม่เกิน 6เดือนได้ค่ะ เคยเบิกแล้ว

ปกส. ส่งกี่เดือนละคะ

ส่งมาตั้งแต่เดือน6ปี61ค่าบ

เบิกได้จ้า

ได้ค่ะ

ได้ค่ะ