12 ตอบกลับ

ล่าสุดยังไม่คลอดนะคะ วันนี้พึ่งโดนกระตุ้นไป ตอนนี้เริ่มมีอาการเจ็บท้อง ท้องแข็ง ปวดหลังลงก้น เหมือนคนอยากถ่าย มีมูกเลือดนิดหน่อย รอให้เจ็บครรภ์แบบทนไม่ไหวค่อยไป กลัวหมอไล่กลับค่ะ

VIP Member

น้องอยากออกมาแล้วคะแม่ไปหาหมอเลยคะบ้านนี้ก่อนจะคลอด1วันคะท้องเสียทั้งวันกะปิดกะปอยเหมือนกันคะ

สอบถามแม่หน่อยค่ะ แบบนี้มั้ยค่ะอาการเดียวกันกับแม่ค่ะแต่พึ่งเป็นครั้งเดียวตอนตี03.00

ใช่ค่ะแต่ของแม่มีมาเรื่อย บวกกับท้องแข็งถี่เจบไม่ไหว ตอนนี้กำลังไปรพ.ค่ะ

TapFluencer

ไปรพ.เลยค่าาาาาา อาการท้องเสียก็บอกว่าจะคลอดได่นะคะยิ่งมีเลือดออกมาด้วยไปจ้าา

อยากให้ไปพบแพทย์มากกว่าค่ะอาการแบบนี้อาจส่งผลเสียต่อเด็กได้นะคะ

รีบหาหมอเลยค่ะแม่ น้องน่าจะมาแล้วน้าาา

สัญญาณใกล้คลอดค่ะแม่ รีบไปโรงพยาบาลเลยค่ะ

กินเกลือแร่ได้ค่ะ แม่บ้านนี้ก็ท้องเสียคะ

บ้านนี้เป็นเมื่อเช้าค่ะแตกตอน11.15ค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ

น่าจะคลอดแล้วค่ะแม่