#แบบนี้แท้งมั้ยคะ

สอบถามหน่อยค่ะแบบนี้แท้งมั้ยคะ ท้องเริ่มใหญ่ขึ้นตั้งแต่เดือนมค. จนมาถึงเดือนกุมภาไอ่เราเอ้ะใจทำไมท้องใหญ่ทั้งๆที่ไม่ใช่คนอ้วนปกติกินอะไรตื่นเช้ามาท้องก็ยุบ แต่นี่ไม่ยุบเลย วันที่12ได้ซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจ ขึ้น2ขีด วันที่13ซื้อมาตรวจอีกก็2ขีด พอมาวันที่18อยู่ดีๆเลือดไหล นี่คิดว่าเป็นประจำเดือน แต่ใส่ผ้าอนามัยยังไม่ถึง5ชม.มันก็เติมแล้วไอ่เรากำลังจะเปลี่ยน ถอดกางเกง ละเจอก้อนเลือดใหญ่มากติดที่ผ้าอนามัย ไอ่เราก็ไม่ได้เอ้ะใจ พอมาวันที่20 เราเข้าห้องน้ำ กำลังฉี่อยู่พอฉี่เสร็จเรากำลังล้างจิมิอยู่ละอยู่ดีๆก็มีเลือดเป็นเส้นเท่านิ้วก้อยได้ ห้อยลงมาจากช่องคลอด ไอ่เราก็ดึงออกมา เราตกใจมาก ทั้งกลัวแท้ง เลยทักถามรุ่นพี่ที่สนิท เพราะเขาเคยมีประสบการท้อง วันที่21พี่เขาเลยพาไปอนามัย หมอบอกประจำเดือนมาแล้วแสดงว่าไม่ท้อง ถ้าไม่แน่ใจให้มาตรวจที่อนามัยได้ พอมาวันนี้ตอนเช้า(22) ซื้อที่ตรวจมาตรวจขึ้นขีดเดียว แบบนี้แท้งมั้ยคะ หรือเป็นที่ฮอร์โมน

5 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

น่าจะน้องหลุดค่ะ

3y ago

ขอบคุณค่ะพี่