2 ตอบกลับ

บ้านนี้น้องก็เป็นค่ะ คิดว่าแพ้มหาหิงค์เหมือนกัน เลยหยุดทาดูก่อน แล้วใช้บรแพนเทน ทาบางๆค่ะ ตอนนี้ผื่นแดงหายแล้ว แต่ผิวยังเป็นด่างๆ ผิวสากๆอยู่ค่ะ ยังไม่ได้หาหมอเหมือนกันค่ะ รอดูไปก่อนค่ะ

น่าจะใช่เลยค่ะ เพราะอย่างอื่นไม่ได้ทา แต่งงว่าใช้ตั้งแต่เกิดพึ่งมาแพ้ พอหยุดใช้หาย ตอนนี้ทาแต่ฝ่าเท้าแล้วค่ะเวลาท้องอืด

น้องบ้านนี้เคยเป้นค่ะ ตอนน้องอยู่ รพ หมอบอกเกิดได้2สาเหตุ 1.แพ้ยา 2ติดเชื้อ ถ้ายังไม่หายภายใน3วัน แนะนำให้พาไปพบหมอหรือคลีนิคนะคะ

หายแล้วค่ะแพ้มหาหิง พอหยุดใช้ก็หายค่ะ