4 ตอบกลับ

ตอนเราเป็น ไม่มีอาการ แต่เราไปค่ะ ได้ยามากินตามอาการ มีอาการอะไรก็กินยา หายเร็วขึ้นค่ะ ส่วนตัวไอช่วง 5-6 วันหนักมาก จิบยาน้ำที่หมอให้มา ช่วยได้เยอะค่ะ อีกอย่างคนท้องกินยามั่วไม่ได้เด็ดขาดค่ะ อันตรายมาก

11 วันค่ะ เหลือขีดเดียว

ก่อนไปหาหมอเราต้องโทรแจ้งเขาก่อนนะคะแม่ ว่าเราเป็นโควิด ถ้าอาการไม่แรงมากหมอก็จะแนะนำให้กินเป็นยาตามอาการ เช่นมีไข้ก็กินพารา เจ็บคอไอมีเสมหะก็กินยาอมแก้เจ็บคอ ยาละลายเสมหะคะ

ขอบคุณนะคะ เมื่อคืนโทรหาหมอแล้วค่ะ วันนี้หมอบอกให้มารับยาที่คลินิก🙏🏻

ไปหาหมอค่ะ ท้องไม่ควรหายากินเอง อย่าเชื่อคนอื่นมากเกินไปนะคะ ให้หมอจัดยาให้ดีกว่าค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ กำลังไปหาหมอค่ะ🙏🏻😟

VIP Member

หาหมอรับยาดีกว่าค่ะ อย่าทานยาสมุนไพรเองเลยนะคะ

ขอบคุณนะคะ ตอนนี้มาหาหมอแล้วค่า😢