8 ตอบกลับ

TapFluencer

น้องลงต่ำเลื่อยๆค่ะ บ้านนี้ก็รอเเล้ว รออีก ไม่มีวี่เเววเลย เจ็บเหมือนกัน แต่หมอบอก น้องยังลงมาได้อีก แม่นี่ อื้อหืออ เเค่นี้ก็ทรมานแล้ว แต่เอาเถอะคุณลูก โตให้เต็มที่ ออกมาจะได้แข็งแรง😅

4 กันยาเหมือนกันค่ะ ปวดหน่วง ปวดหลังทุกวันเลยค่ะ อาการมีให้แม่ลุ้นตลอด แอบคิดว่าภายในเดือนสิงหานี้ ต้องคลอดก่อนแน่ๆเลย

TapFluencer

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ หน่วงเจ็บๆบอกไม่ถูกบางทีแทบเดินไม่ได้เลยค่ะ ยิ่งตอนน้องดิ้นนี่สะดุ้งเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เป็นปกติค่ะ แม่บ้านนี้เป็นทั้งก่อนคลอดหลังคลอดยังคงมีอาการอยู่เลยค่ะ

ลูกลงต่ำแล้วใกล้คลอดแล้วค่ะ

จะเจ็บจีดๆ เตือนบ้างค่ะ

VIP Member

ใกล้แล้วคะแม่แบบนี้

อาจจก่อนหรือหลังแต่ไม่เลย4แน่นอนแม่

+

เป็นเหมือนกันหรอค่ะ