10 ตอบกลับ

นี่ก็มีแบบไม่รู้ตัวค่ะ กินอาหารเสริม ตลอดติดต่อมา 1 ปี ทั้งคอลลาเจน กลูต้า ดีท็อก วิตซี จนช่วงท้องก็ยังกิน แถมนอนดึกมาก เพราะขายออนไลน์ ช่วงเดือนแรก ๆ และได้ฉีดวัคซีนโควิดเข็มแรกแบบไม่รู้ตัว จนผิดสังเกตุ ซื้อที่ตรวจมาตรวจ ขึ้น 2 ขีด หมอนัดเข็ม2 เลยตัดสินใจตรวจให้แน่ใจ เพราะกลัวมากว่าลูกจะเป็นอะไร ดีใจมาก 8 w+5D ได้ยินเสียงหัวใจเต้น และได้ปรึกษาถามหมอ หมอเลยเช็คให้ บอกว่าเด็กปกติดี แต่รอ 12 w แล้วมาฝากครรภ์ได้ แนะนำให้ไปโรงพยาบาลเพื่อทำการปรึกษาหมอให้แน่ใจนะคะ ดีกว่าค่ะ ได้คำตอบที่ชัดเจน ขอให้ลูกน้อยแข็งแรงๆ นะคะ☺️

VIP Member

มีเสี่ยงอยู่นะคะ แต่ส่วนใหญ่จะไม่เป็นอะไรค่ะ แค่ตอนนี้ดูแลและบำรุงให้ดีก็พอค่ะ ท้องจะแข็งแรงไม่แข็งแรง ต้องไปให้หมอเช็คอีกทีนะคะ

ไตรมาสแรกเป็นช่วงที่น้องยังสร้างร่างกายไม่สมบูรณ์ค่ะอันตรายมาก แม่อาจเสี่ยงแท้งได้ รีบหาหมอเพื่อความชัวร์ดีกว่านะคะ

ในนี้ ไม่มีใครเป็นหมอ อยากได้คำตอบต้องเข้าไปปรึกษาหมอจ้ะ

ปรึกษาคุณหมอค่ะ ขอให้น้องแข็งแรงนะค่ะ

จะเป็นอะไรไหมต้องให้หมอตรวจดูค่ะแม่

ไปหาหมอคะหมอช่วยได้เขาเช็คให้ได้

ได้กี่สัปดาห์แล้วค่ะแม่

Super Mum

แม่ต้องลองปรึกษาหมอนะคะ

ปรึกษาหมอค่ะ