4 ตอบกลับ

ยังไม่คลอดจ้า ของเราโดนกระตุ้นปากมดลูกตอน 40 weeks เป๊ะ อีกวันมีมูกเลือดออกมาแบบนี้เลยค่ะ เราก็รีบไปโรงพยาบาล พยาบาลก็ซักประวัติ พอบอกว่าเมื่อวานถูกกระตุ้นมา พยาบาลก็บอกปกติค่ะ แต่พยาบาลจะตรวจปากมดลูกว่ามีเปิดเพิ่มรึเปล่า ถ้าไม่เพิ่มก็กลับบ้านได้ค่ะ (พยาบาลโทรถามอาจารย์หมอแล้ว) เราคลอด 40+3 weeks ค่ะ น้ำคร่ำเราแตก ซักพักใหญ่ ๆ มดลูกจะเริ่มบีบตัว อันนี้คือสัญญาณจริง ๆ ที่จะคลอดค่ะ

มีออกไม่เยอะค่ะ

ขอบคุนค่าท้องแรกไม่รุ้เรยค่ะ

น่าจะใกล้คลอดแล้วนะคะ

ขอบคุนค่ะท้องแรกเรยไม่ทราบเรยค่ะต้องทำยังใง

ไปด่วนเลยค่ะ

ขอบคุนค่ะท้องแรก เรยใม่รุ้เรยค่ะ😅