394 ตอบกลับ

เราเจอตั้งแต่ 5 week เลยค่ะ น้องตัวเล็กมาก หมอบอกท้องในมดลูกปกติไม่มีอะไรต้องกังวนเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ 6w2วัน เจอแต่ถุงการตั้งครรภ์ แต่บ้านนี้มีเลือดออกด้วยค่ะ กังวลมากๆเลย

ไปฝากครรภ์ตอน6วีค แล้วไม่ได้ซาวด์เพราะหมอบอกว่า ถึงซาวด์ก็ไม่เห็น เลยนัดอีกทีตอน8วีคค่ะ

VIP Member

ตอนนั้น7วีค ก็ยังไม่เห็นน้องคะ นึกว่าท้องลม ทีแรก หมอก็เลยว่าน่องตัวเล็กเกินกว่าจะเห็นคะ

ตอนนี้แม่เจอน้องค่ะ

เพิ่งไปฝากท้องเมื่อวาน หมอบอกเพิ่ง 6 วีค ยังไม่เห็นน้องเหมือนกันค่ะ เห็นแค่ถุงตั้งครรภ์

6w เหมือนกันค่ะ ยังซาวไม่เห็นเหมือนกันค่ะแม่ แอบกังวลนิดๆ รอดูหมอนัดซาวใหม่เดือนหน้าค่ะ

ซาวตอน7w1d เห็นตัวน้องแล้วค่ะเห็นหัวใจด้วยของเราซาวผ่านช่องคลอดน้องมีความยาวแค่ 1.11 ซม.

เราดูตรงไหนหรอค่ะว่าตัวน้องอยู่ตรงไหนพอดีไปซาวมาดูไม่เป็นค่ะ

บ้านนี้ก็ไม่เจอจ้า.. ซาวทางหน้าท้อง ตอนนี้ได้8สัปดา หมอนัดอีกที9สัปดา ลุ้นๆเหมือนกันจ้า

คุนแม่บ้านนี้ก็อัลตร้าซาวด์ตอน6วีค1วันเหมืินกันค่ะ ลูกยังตัวน้อยๆแต่ก้ยังพอมองยุค่ะ

ไปซาวด์ตอน6วีคเหมือนกันค่ะ น้องเล็กมากยังไม่เจอเหมือนกัน วันนี้หมอเลยนัดซาวด์อีกรอบ