9 ตอบกลับ

นับหลังทานอาหารทุกวันจ้า เช้า-เที่ยง-เย็น ติ๊ดๆๆหยุด นับ 1 ติ๊ดๆๆหยุดอีก นับ 2 การเคลื่อนไหวเปลี่ยนทิศทางอยู่ก็คือการดิ้นน้องเช่นกัน วันนึงอย่างน้อยน้องต้องดิ้น10 ครั้งขึ้น ถ้ามากกว่านั้นเด็กแข็งแรงดีจ้า ถ้าดิ้นต่ำกว่า 10 ครั้งให้พบแพทย์เลยจ้า แม่บ้านนี้นับการดิ้นตลอดตั้งแต่21 สัปดาห์จ้า

เรานับหลังอาหารเช้า เที่ยง เยน ดิ้นตื๊ดตื๊ดตื๊ดตื๊ดหยุด นับเป่น1ครั้ง ตื๊ดตื๊ดตื๊ดหยุด นับเป่น2ครั้ง ประมาณนี้ค่ะ แต่ล่ะรอบลูกดิ้นเฉลี่ย15-30ครั้ง ถ้าน้อยกว่า4ครั้ง ผิดปกติให้พบหมอค่ะ

บ้านนี้ก็จะคลอดแล้วเหมือนกัน แต่ยังไม่เคยนับในสมุดชมพูเลยคะ แต่น้องดิ้นอยู่ตลอดเลย ดิ้นมากกว่า 30 ครั้ง

32 วีคหมอจะสอนค่ะ นับหลังอาหารเช้า กลางวันเย็นค่ะ กินข้าวอิ่มจับเวลา 1 ชมค่ะ แล้วนับ

แนะนำให้ถามพยาบาลนะคะ แล้วเขาจะบอกวิธีค่ะ แม่บ้านนี้ก็พยาบาลบอกมาเหมือนกันค่ะ

หลังอาหารจร้า ลูกต้องดิ้นมากกว่า4ครั้งหลังจากทานได้ประมาน1ชั่วโมง

นับหลังอาหาร เช้า เที่ยง เย็น ให้ได้ไม่ต่ำกว่า 4 ครั้ง/มื้อ ค่ะ

บ้านนี้จะคลอดแล้วยังงไม่เคยนับในสมุดชชมพูเลยคะ เปนไรไหม.😂😥

แม่ต้องนับนะคะ สำคัญเหมือนกันจ้า

Super Mum

นับหลังอาหาร 3 มื้อ ค่ะ 1 ชม. หลังอาหาร