3 ตอบกลับ

ipd จำเป็นนะคะแม่ ถ้าไหวแนะนำให้ฉีด ราคาสูงหน่อยแต่อุ่นใจค่ะ ลูกเราก็คลอดปกติไม่มีภาวะอะไรก็ฉีด ช่วยเรื่องปอด 13 สายพันค่ะ เราฉีดตอน 2 เดือน รพ.เอกชน หลัก+ipd+โรต้า =8700 ล่าสุด 4 เดือน ลดลงมาเหลือ 5000 ค่ะ

Super Mum

ถ้าไม่ติดอะไร แนะนำให้ฉีดค่ะ สร้างภูมิคุ้มกันให้น้อง ไม่ใช่แค่เด็กที่คลอดก่อนกำหนดเท่านั้นที่เสี่ยง บ้านนี้ฉีดให้ทุกอย่าง หลัก/โรต้าIPD

แนะนำว่าซื้อเป็นแพ็คเกจจะคุ้มกว่าค่ะแม่

บ้านนี้ไม่ได้ฉีดตอน2เดือนเลยกะง่าตอน4เดือนจะไปฉีดเสริมipdค่ะแม่☺️เราคิดว่ามันจำเป็นนะคะ

ค่ะแม่เพื่อลูกไปเถอะค่ะ🥰🥰