12 ตอบกลับ

ทานแคลเซียมเยอะๆนะคะคุณแม่ จากอาหารหลัก 5 หมู่+นมวันละ 2 กล่อง เลือกที่น้ำตาลน้อยและแคลเซียมสูงนะคะ แม่แนะนำดีน่าง่าดำหวานน้อยกับแลคตาซอยงาดำหวานน้อยค่ะ+ยาแคลเซียมที่หมอให้มา ผลไม้แคลเซียมสูงแนะนำแก้วมังกรนะคะ น้ำตาลน้อยด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ🙏🙏🙏🙏♥️♥️

ปวดข้างในกระดูกหรือเปล่าคะคุณแม่ต้องกินนมหรือแคลเซียมเสริมนะคะเพราะเด็กในท้องต้องการแคลเซียมมากค่ะน้องจะดึงเอาไปใช้จนคุณแม่ร่างกายขาดแคลเซียมนะคะจะรู้สึกปวดเมื่อยตามตัวปวดกระดูกได้ค่ะ

ใช่ค่ะ ปวดในข้อกระดูกข้อมือ ขอบคุณค่ะ 🙏🙏🥰🥰สงสัยเเม่ต้องกินเพิ่มเเล้วค่ะ

อาจจะเป็นเพราะลูกดึงแคลเซียมจากร่างกายคุณแม่ เลยทำให้แคลเซียมไม่เพียงพอสำหรับคุณแม่ค่ะ ต้องทานแคลเซียมเพิ่มนะคะ

ขอบคุณค่ะ🙏🙏🥰🥰

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ปวดข้อมือข้างซ้ายมากๆ แทบนอนไม่ได้เลย อาทิตย์หน้าถึงรอบคุณหมอนัด ว่าจะปรึกษาคุณหมออยู่ค่ะ

เหมือนกันค่ะว่าจะปรึกษาคุนหมอเหมือนกัน ปวดมากๆ สู้ๆน่ะค่ะ🥰♥️

เป็นคะ จนจะคลอดก็ยังไม่หาย รอคลอดอาจจะดีขึ้นคะ แค่เราทำงานด้วย พิมพ์คอมทั้งวัน

นี่ก็รอลุ้นตอนคลอดอย่างเดียวค่ะเผื่อจะหาย สู้ๆน่ะค่ะเพื่อเจ้าตัวน้อย🥰🥰

ปวดเหมือนกันค่ะทั้งแขนทั้งข้อมือข้างซ้ายบางวันนอนแทบไม่ได้เลยค่ะ

ปวดค่ะ นิ้วโป้งซ้าย เล็บก็บุ๋มลงด้วยเหมือนโดนแย่งแคลเซียม

สู้ๆน่ะค่ะ♥️♥️

ปวดมากค่ะ ปวดข้างในกระดูกข้อมือทั้ง2ข้างเลยค่ะ

จ้า อดทนเพื่อตัวเล็ก🥰🥰✌️

ปวดค่ะปวดมากร้าวทั้งแขนจริงค่ะปวดเข้ากระด

สู้ๆน่ะค่ะเพื่อเจ้าตัวเล็ก✌️✌️♥️

จะปวดแค่ขาค่ะส่วนข้อมือไม่ปวด

ใช่ค่ะเราจะสู้ไปด้วยกัน😍😍😍