4 ตอบกลับ

มีอะไรถามหมอที่ดูแลเราตอนฝากครรภ์ดีกว่าค่ะ ถามได้ทุกอย่างจริงๆบางหมอแนะนำแม้กระทั่งท่าที่ควรทำและไม่ควรทำด้วยนะคะ ทุกอย่างหมอจะดูจากภาพรวมค่ะร่างกายแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน มีภาวะแทรคซ้อนง่ายหรือปกติต่างกัน เซฟเด็กในท้องคือถามหมอค่ะ

บ้านนี้หมอไม่แนะนำให้มีเลยจนคลอดค่ะ เพราะมีภาวะหลายอย่าง ความเสี่ยงเยอะเลยเลือกเชื่อหมอค่ะ เพราะกว่าจะติดรอมา7ปี เลยงดเซ็กส์ได้เพื่อตัวน้อยที่รอมานานมาก หมอให้เลือกระหว่างเซ็กส์แล้วไม่มีเด็ก เด็กหลุด หรือจะยอมทนเพื่อเด็ก

TapFluencer

หมอบอกว่าให้มีหลัง 10w ไป แต่ต้องหลั่งนอก แต่ถ้ามีแล้วรู้สึกเจ็บ หรือมีเลือดออก ให้หยุดจนกว่าจะคลอดเลยค่ะ เราเลยไม่กล้ามีเลย 😄

ขอบคุณค่ะ

หมอที่ฝากครรภ์เรา เขาบอกมีได้ปกตินะคะ แต่เบาๆคะ/แต่ถ้าเอาชัวร์ก้ให้ผ่าน3 เดือนไปก่อนคะ