3 ตอบกลับ

ลองเปลี่ยนนมหลายๆอย่างดูค่ะ บ้านนี้ก็กินนมจืดไม่ได้ กินปุ๊บออกปั๊ป เลยเปลี่ยนมาเป็นนมถั่วพิตาชิโอ้ นมข้าวโอ๊ต นมอัลมอนด์ นมถั่วเหลืองแบบไม่มีน้ำตาลค่ะ ถ้ากินแบบนึงอ้วกก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆค่ะ ไม่แน่ตัวน้อยอาจจะเบื่อ 😅😅😅😅

นึกถึงลูกเยอะๆค่ะแม่ แป๊ปซี่จิบๆแค่พอให้หายอยาก ทุกอย่างที่กินล้วนส่งผลต่อลูกนะคะ แป๊ปซี่เสี่ยงเบาหวานแล้วก็ไม่มีประโยชน์ ส่วนนมควรบำรุงเพราะคนท้องต้องการแคลเซียมมากกว่าคนปกติ เดี๋ยวต่อไปจะปวดหลังนะคะ

ลองเปลี่ยนนมหลายอย่างดูค่ะแม่