16 ตอบกลับ

ไม่เสียก้ได้ค่ะแต่โรงบาลจะตรวจหาเชื้อไห้เราบ้างเชื้อค่ะไม่คบเหมือนของคุนแม่ค่ะถ้าจะตรวจหาไห้คบก้เสียไม่กี่บาทค่ะทางนี้เสีย500ค่ะแม่

ของแม่เสีย30แต่ของพ่อถ้าเจาะโรงบาลเดียวกันกับแม่ก็น่าจะเสียนะคะ เพราะบัตรทองต่างโรงบาลใช้ได้กรณีฉุกเฉินถึงจะไม่เสียเงินค่ะ

บ้านนี้คุนพ่อเสีย 200 คะ สิทธิ์ที่อื่นคะ อนามัยส่งตัวไปเจาะเลือดใหม่ ทั้งแม่และพ่อเหมือนกีนคะ โรงพยาบาลรัฐคะ

ของแม่ไม่มีค่าใช้จ่ายค่ะ แต่ของพ่อสิทธิ์บัตรทองอยู่อีกที่ไม่แน่ใจว่าต้องจ่ายเงินเองหรือเปล่าค่ะ

จ่ายแค่ 30 บาทจ้า ตามบัตรแม่จ้า ถ้ามีการส่งตัวจากอนามัย ไปรพ. ฟรีทุกอย่างจ้า

ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆๆคะ

ไม่เสียค่าใช้จ่ายค่ะ^^

ไม่มีค่าใช้จ่ายจ้า.

VIP Member

ไม่เสียค่ะ

VIP Member

ไม่เสียคะ