7 ตอบกลับ

ทานน้ำเยอะๆค่ะ ยิ่งเป็นน้ำอุ่นยิ่งดี ทานน้ำขิง(แบบชงนะคะ) ผัดขิง หัวปลี(ทานแบบสดก็ได้ค่ะแต่ฝาดหน่อย) หรือยำหัวปลี ข้าวขาหมู พยายามอดทนไม่ทานอาหารที่ทำให้น้ำนมลดลง ปั๊มนมทุกๆ3ชม. หรือให้ลูกเข้าเต้าทุกๆ3ชม.ก็ได้ค่ะ ที่สำคัญห้ามเครียดนะคะคุณแม่ ***แม่พยายามทำแบบนี้ได้ผลนะคะ***

ขอบคุณมากๆค่ะเเม่

TapFluencer

ปั้มนมทุก 2 ชั่วโมงค่ะ ทานน้ำเยอะ ๆ ทานอาหารให้เพียงพอ น้ำขิง หัวปลี ถ้าชอบก็ทานค่ะ ไม่ชอบก็ไม่ต้องฝืนค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ทานขิงค่ะ ลูกเข้าเต้าบ่อยๆ ทานน้ำอุ่นเยอะๆ ถ้าปั๊มนมด้วย ทุก 2-3 ชม ควรจะปั๊มทันทีค่ะ ห้ามตกรอบ

น้ำต้มใบขนุนคะ กินแทนน้ำเลย นมมาแล้วคะ ดีใจมากกก

บ้านนี้กินมะรุม หัวปลีคะ คนเเก่บอกน้ำนมออกดี

อ๋อทานน้ำขิงเยอะๆค่ะ.มันสามารถช่วยได้ค่ะ

มีเหลืออีกใหมจะ