7 ตอบกลับ

เราเป็นคนสูบบุหรี่ เดือนแรกสูบเพราะไม่รู้ว่าท้อง กว่าจะรู้ก็เกือบครบเดือนแล้ว แต่สูบซองนึง 2 วัน พอรู้ก็หยุดสูบหยุดดื่ม เพราะวันไปฝากท้องหมอบอกเป็นอันตรายกับลูก สามีสูบก็ให้สูบห่างๆห้ามสูดกลิ่นควัน สามีก็ให้หยุดทำงานอยู่บ้านเฉยๆ สู้ๆนะ ลองปรึกษาหมอดู ซาวแล้วเด็กสมบูรณ์ก็โอเค

อยากไห้บอกความจริงกับหมอทุกอย่าง เพื่อหมอจะดูแลเป็นพิเศษนะค่ะ แม่ เพราะเราก็สูบ แต่โชคดีที่รู้เร็วตั้งแต่ 6W แต่แม่18W น้องในท้องคืออวัยวะครบแล้ว อยากให้เช็คให้ละเอียดค่ะ เพื่อความสบายใจและก็สุขภาพเด็กน้อยด้วย

TapFluencer

ก่อนรู้ว่าท้องเราก็สูบค่ะ แต่ดีที่รู้ตัวเร็วท้องตอน5wรู้ปุ๊ปเลิกปั๊บเลยค่ะ ไม่ต้องเครียดนะคะ หลังจากนั้นคุณแม่ก็ต้องบำรุงเยอะๆเลยค่ะส่วนกลิ่นบุหรี่เลี่ยงได้เลี่ยงเลยค่ะ สู้ๆนะคะขอให้น้องปลอดภัย🥰✌️

ผ่านมาเเล้วก็เเล้วกันค่ะเเม่ ตอนนี้บำรุงเค้าให้ดีนะคะเค้าได้รับสารอาหารโดยตรงจากเเม่เเล้ว ส่วนบุหรี่หรือควันต่างๆเลี่ยงไปเรยค่ะเเม่

ที่ผ่านมาแล้วปล่อยไปค่ะแม่ พยายามอย่าเครียดค่ะ ต่อไปแม่เน้นทานอาหารที่มีประโยชน์กับลูก ทานยาบำรุงสม่ำเสมอค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

บำรุงเยอะๆนะคะไม่ต้องเครียดค่ะ

คลอดวันที่8เมษาหราค่ะ