2 ตอบกลับ

รพ.รัฐ แถวบ้านถ้ามีสิทธิบัตรทองจะไม่เสียค่าใช้จ่ายในการคลอดค่ะ จะเสียแต่ค่าห้องพิเศษคืนละ 1,200 บาท แต่แม่บ้านนี้ไม่กล้าคลอดที่ รพ.รัฐ (คนเยอะแอบกลัวโควิด) เลยเลือกเป็นเอกชนแทน ซื้อแบบเป็นแพ็กเกจคลอดธรรมชาติอยู่ที่ 37,000 พักฟื้น 3 วัน 2 คืน แต่ถ้าเป็นผ่าคลอดจะอยู่ที่ 49,000 บาท พักฟื้น 4 วัน 3 คืนค่ะ กรณีที่เป็นเด็กแฝดบวกเพิ่ม 30,000 บาท ไม่รวมค่าใช้จ่ายอื่นๆที่นอกเหนือจากแพ็กเกจค่ะ ถ้าเกิดเหตุสุดวิสัยต้องไปนอนรอดูอาการหรือมีภาวะแทรกซ้อนอื่นๆจะต้องจ่ายเพิ่มตามจริง

ขอบคุณค้าใจอยากไปเอกชนอิอิ กลัวโคเหมือนน้องเลย

โรงพยาบาลจุฬาค่ะ

ขอบคุณค้า❤️