18 ตอบกลับ

ตอนนี้ 6เดือนแล้วค่ะ นน.ขึ้นมาแค่ 3 กก. เดิมเป็นคนอ้วนอยู่แล้ว นน.เยอะค่ะ คุณบอกบอกว่า ถ้าไม่ขึ้นไปมากกว่านี้ก็ไม่มีปัญหาอะไร เพราะเดิมมีเยอะอยู่แล้ว และน้ำหนักลูกก็อยู่ตามเกณฑ์ ปกติน้ำหนักคนท้องจะเริ่มขึ้นช่วง 6เดือนขึ้นไปค่ะ ช่วงแรกจะยังไม่ค่อยขึ้น

บ้านนี้ก่อนท้อง60ค่ะตอนนี้5เดือนแล้วน้ำหนักยังลดอยู่เลยค่ะตอนนี้56เองแต่น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะเวลาหมออัลตร้าซาวด์ลองถามน้ำหนักน้องดูนะคะจะได้ไม่ต้องกังวล

ก่อนมีน้องหนัก 42 กก.แต่ช่วง 3 เดือนแรกแพ้หนักมาก นน.ลดเหลือ 40 กก. เองค่ะ ตอนนี้ 19 week ล่าสุดชั่ง 43 กก. คุณหมอบอกไม่เป็นอะไรค่ะเพราะลูกโตตามเกณฑ์ปกติดีทุกอย่างค่ะ

บ้านนี้ก่อนท้อง 48 ช่วงไตรมาสแรกลดไป 3 โล เดือนที่ 4 ขึ้นมาเท่าเดิม ตอนนี้จะ 5 เดือนแล้ว แต่น้ำหนักไม่ขึ้นเลยค่ะ น้ำหนักลูกเกินเกณฑ์นิดหน่อยค่ะ

ปกคิค่ะ อายุครรภ์พอๆกันเลย เราขึ้น 2 กิโล ไปซาวแล้ว นน.น้องตามเกณฑ์ น้ำหนักแม่ไม่ได้เป็นเป็นตัวชี้วัดน้ำหนักลูก ลองไปซาวก่อนนะคะ

VIP Member

ซาวด์ดูค่ะชัวส์สุด​ ตอนแพ้ลงไป3​โล​ พึ่งขึ้นมาเม่าตอนท้อง​ จะเข้า5​เดือนแล้ว​ แต่หมอบอก​ เค้าโตตามเกณฑ์​ก็สบายใจแล้วค่ะ

ถ้า นน. ลูกน้อยในครรภ์ตามเกณฑ์ ก็ไม่ต้องกังวลจ้าแม่ บ้านนี้ตอนท้อง นน. ขึ้นแค่ 5 โลจ้า คลอดน้อง นน. 3,330 กรัมจ้า😍😍

บ้านนี้รวมคลอดแล้วขึ้นมาทั้งหมด5กก.น้องหนัก3185 ลูกสาว นอนพักผ่อนให้เพียงพอส่งผลถึงน้ำหนักลูก

บ้านนี้ท้อง 8เดือนแล้วน้ำหนักยังไม่ขึ้นเลยค่ะ แต่น้องน้ำหนักตามเกณฑ์

ซาวน์ดูนน.ลูกตามเกณก็สบายใจได้นะคะ บ้านนี้จะ6เดือนแล้วนน.ขึ้น3โลกว่าจ้า