7 ตอบกลับ

ขูดมดลูกจะขูดแบบไม่ฉีดยา หรือวางยาสลบนะค่ะ แต่พอขูดเสร็จ หมอจะให้ยาสลบค่ะ ไม่รู้เคสอื่นๆจะเหมือนกันใหมนะค่ะ ถามถึงความเจ็บเราจนต้องมัดแขนมัดขาเลยค่ะ

ของเราเด็กหยุด การเจริญเติบโตไม่พบหัวใจได้หยุดการตั้งครรภ์โดนสอดยา จะเจ็บเหมือนกัน​ ป.จ. ด มาเลยค่ะถ้าโดนสอดยานะค่ะตอนนี้มีคนที่2แล้วค่ะสู้ๆ

ของเราก็เหมือนกันค่ะไม่พบเสียงหัวใจหมอเลยไห้ยุติการตั้งครรภ์กังวลมากค่ะกับการขุดมดลูก

ของเราหมอฉีดยาสลบค่ะ ตื่นมารู้สึกปวดหน่วงๆค่ะ แต่ไม่มีอาการอะไรเยอะหลังจากนั้น 6-7วัน ก็ดีขึ้นค่ะ

เจ็บมากค่ะขูดมดลูกของเราไม่ได้ฉีดยาชาเลยสดๆเจ็บกว่าคลอดลูกอีกค่ะแม่

ฉีดยาชาไม่เจ็บค่ะแค่รู้สึกหน่วงๆเวลาขูดเสร็จ

ยังไงก็สู้ๆนะคะ

ฉีดยาสลบค่ะไม่เจ็บไม่ปวด ตื่นมาก็จะมึนๆค่ะ

ไม่เจ็บเลยค่ะ สู้ๆนะคะ