7 ตอบกลับ

ส่วนตัวเคยท้องปกติและท้องลมมาอาการแทบไม่ต่างกันเลยค่ะตอนท้องปกติไม่แพ้อะไรเลยแต่พอตอนท้องลมแพ้หนักมากกว่าจะรู้ว่าท้องลมก็ตอนหมอซาวด์แล้วค่ะ อย่าคิดมากไปเลยค่ะขอให้น้องแข็งแรงสมบูรณ์ค่ะ❤️

ดีแล้วคะที่ไม่แพ้ ส่วนตัวท้องแรกก้อไม่แพ้เลย สบายๆจนคลอด ท้องสองเราก้อไม่แพ้แต่สามีแพ้แทน อาการแพ้ท้องมีได้หลากหลายรุปแบบคะ ถ้ากังวลก้อไปตรวจไปหาหมอคะ จะได้คำตอบที่ชัดเจนกว่า😊

ดีจังเลยค่ะ

ของเราก็ไม่แพ้นะคะ เราสงสัยว่าเราจะท้องแฝด แต่มีคนบอกถ้าแฝดต้องแพ้ท้องเยอะนะนุ้นนี้ เราเอะใจตรงท้องเราใหญ่และออกไวมาก พอไปซาวด์กับคุณหมอก็ได้ลูกแฝดจริงๆคะ ไม่มีอาการแพ้ใดๆเลย

ดีใจด้วยนะคะ

ของเราช่วง2เดือนแค่เวียนหัวนิดหน่อย แล้วก็ง่วงนอน เหมือนร่างกายออ่นเพลีย หลักจากนั้นก็ปกติ ตอนนี้ก็กินได้นิด หน่อยแต่เน้นกินบ่อยๆๆ ตอนนี้3เดือนกว่าแล้ว

อาการแพ้ไม่ได้บอกว่าจะท้องลมหรือไม่นะคะแม่ ต้องซาวดูถึงจะรู้ค่ะ บ้านนี้ยังแพ้จนถึงวันนัดขูดมดลูกเลย ฉะนั้นอย่ากังวลไปเลยค่ะ

ส่วนตัวเราไม่แพ้เลยค่ะมีเวียนหัวนิดหน่อยกินได้ทุกอย่าง ตอนนี้4เดือนแล้วค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกไม่แพ้เลยคะ ใช้ชีวิตชิวมากก พอท้อง2 แพ้หนักๆเลยคะ