8 ตอบกลับ

ทานได้จ้า แต่ว่าถ้าทานเยอะๆ ทำให้นมตัน เพราะในชาเขียวมีนมเป็นส่วนประกอบจ้า แม่ก็ทานพอหายอยากค๊า แรกๆทานทุกวันเลย พอเจออาการนมตัน เลยทานนานๆทีจ้า

ขอบคุณสำหรับความรู้ค่ะ

ได้ค่ะ แต่อย่าเยอะไปนะคะเพราะเรากินอะไรน้องก้อรับด้วยเดี๋ยวไม่ยอมนอนคุณแม่ก้อต้องบันเทิงไปจ้า

ขอบคุณค่าาร

กินได้หมดค่ะ ทั้งโกโก้,ชาเขียว,กาแฟ,แปปซี่ แต่ควรทานปริมาณที่พอดีไม่มากจนเกินไป

ตอนนี้น้องได้11เดือนแล้วคะอาทิตย์ล่ะ1-2แก้ว แม่บ้านนี้กินชาเย็นคะ

อ่อค่ะ

กินได้ค่ะ แต่ไม่เกินวันละสองแก้ว ส่วนอย่างอื่นๆตามนี้เลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ได้ค่ะ นานๆทีกิน แต่อย่ากินเยอะนะคะ เดี๋ยวน้องจะนอนไม่หลับ

ทานเยอะมั้ยค่ะต่อครั้ง

แม่บ้านนี้ก็ชอบทานมากค่ะ คุณหมอบอกว่าทานได้วันละแก้วนะคะ

อ่อค่ะ

ได้ค่ะ บ้านนี้ก็กิน

น้องได้กี่เดือนละค่ะ ทานเยอะมั้ยค่ะต่อครั้ง