7 ตอบกลับ

แนะนำนะค่ะ ทำอยู่ ชงกับนมที่แช่ไว้ในตู้เย็นปกติก็ได้ เทนม กับ ไรซ์เบอรี่ รวมกัน คนสักพัก ทิ้งไว้ สัก ชั่วโมง หมั่นคน เค้าก่จะละลาย เข้ากัน ไม่ใช่ชงแล้วกินเลย ทำแบบนี้ทุกวัน อาจชงเย็น กินตอนเช้า แบบนี้ค่ะ กินง่าย ละลายด้วย

แก้วเช็คที่แถมมามันจะมีตะกร้อเล็กๆไว้สำหรับเขย่าเช็คนมค่ะ ละลายดีมากไม่ฝืดคอค่ะ ไม่ต้องใช้น้ำร้อนเลย

เรากินกับนมค่ะ ไม่ค่อยละลายเหมือนกัน ก็พยายามเอาช้อนคนๆให้มันละลายได้มากที่สุดค่ะ แล้วฝืนกินเอา 😂

กินหมดค่ะ ใช้วิธีคนเรื่อยๆ กินกับนมดีน่างาดำ กินกับนมหมี และนมที่เราชอบได้เลยค่ะ เพิ่ง 17 สัปดาห์ค่ะ หมอพี่นัดสิ้นเดือนดู นน. ลูกค่ะ ตอนนี้ยังไม่รู้เลยว่าลงลูกไหม 🥹🥹

แนะนำชงกับนมอุ่นค่ะ ไม่ก็คนกับน้ำร้อนนิดหน่อยให้ละลายแล้วค่อยผสมนมเข้าไปค่ะ

ทานกับน้ำเต้าหู้อุ่นๆจะไม่ค่อยฝืดคอค่ะ

บ้านนี้ทานไม่ได้เลยค่ะ

หนุคนไม่ละลาย ฝืดคอค่ะ กินก้นแก้วจะอ้วก

ใช้แก้วเชคค่ะ