2 ตอบกลับ

ถ้าถึงขั้นอ้วกเหลืองมีเลือดปนแม่ไปหาหมอนะค่ะอย่าปล่อยนาน ถ้ายังไม่มียังพอทนได้ไปหายาแก้แพ้ท้องมาทานก่อน ของบ้านนี้ซื้อกับที่คลีนิคฝากครรภ์และร้านขายยา ชื่อยา onia (ไม่แน่ใจพิมพ์ถูกรึป่าว) จิบน้ำขิงอุ่นๆพอช่วยได้แต่เอาไม่ค่อยอยู่เท่าไหร่

ขอบคุณมากค่ะ

อย่าปล่อยให้ท้องว่างนานจนเกินไป กินทีละน้อยๆๆ บ่อยๆๆ ยาต่อให้กินก็เอาไม่อยู่ บ้านนี้กินขนมปังกรอบๆๆ ทีละน้อยๆๆ กินผลไม้เปรี้ยวๆหวานๆเช่นสตอเบอรรี่ น้ำอุ่น ค่อยๆๆจิบ ผ่านมาได้ ตอนนี้ใกล้คลอดแล้วค่ะ แพ้ถึง 7 เดือน