7 ตอบกลับ

ย้ายสิทธิได้ค่ะ ไประยองพักอยู่บ้านใครให้เจ้าบ้านถ่ายสำเนาทะเบียน เขียนรับรองในทะเบียนบ้านว่าคุณมาพักอาศัยอยู่ที่บ้านเลขที่นี้จริง แล้วไปติดต่อรพ.ใกล้บ้าน ขอย้ายสิทธิ 30 บาทได้ค่ะ การตั้งครรภ์ส่วนมากหมอไม่ถือเป็นภาวะฉุกเฉินนะคะ

VIP Member

ติดต่อขอย้ายสิทร.พที่แม่จะไปคลอดนะคะ ร.พรัฐเท่านั้น ติดต่อขอย้ายสิท สิทจะใช้ได้หลัง15วันค่ะ บ้านนี้ท้องเเรกเคยทำแล้วไม่ยุ่งยาก บอกจะย้ายมาอยู่กับยายเลยจะคลอดที่นี่ฝากท้องต่อที่นี่ค่ะ

ได้ค่ะ ไม่มีปัญหาเรื่องทะเบียนบ้านหรืออะไรค่ะ แม่ลองติดต่อร.พที่จะคลอดนะคะไม่ยุ่งยากด้วยค่ะ

VIP Member

ไปทำเรื่องย้ายสิทธิบัตรทอง ที่ รพ.ปลายทาง ได้เลยค่ะ ใช้ใบค่าน้ำ ค่าไฟ ที่เราพักอาศัยอยู่ใหม่ ทะเบียนบ้านของเรา และก็บัตรประชาชนค่ะ

ย้ายได้ค่ะ เราก็ย้ายสิทธิเหมือนกัน ใช้บิลค่าไฟ ของหอพักค่ะ

ย้ายสิทธิ์ดีกว่าค่ะ ถ้าในจังหวัดเดียวกันทำฉุกเฉินน่าจะได้ แต่ต่างจังหวัดนี่ไม่ได้นะคะ

เราว่าได้นะ แต่ทางที่ดีแรึกษาที่รพ.ก่อนดีกว่าค่ะเผื่อกระทันหัน

ปรึกษารพ.ใกล้ๆค่ะถ้าหากคลอดฉุกเฉินใช้บัตร30 ฉุกเฉินได้ไหม สอบถามกับทางรพ.เลยน่าจะดีกว่า

ใข้สิทธิ์ย้ายออนไลน์ค่ะ ไม่งั้นก็จะเสียค่าคลอด

ถ้าแม่ไประยองแล้ว แม่ก็ไปทำเรื่องที่ระยองน่ะค่ะ ใช้สิทธิ์ย้ายออนไลน์

ค่ะขอบคุณค่ะ