5 ตอบกลับ

เราก็ให้ลูกฉีดอนามัยใกล้บ้าน อนามัยเค้าจะย้ายสิทธิให้เอง เราย้ายที่ทำงานมา3ที่แล้วคนละอำเภอทั้งนั้นฉีดๆได้ทุกอนามัยเลยคะ สะดวกกว่าไปรพ.ด้วย แม่สะดวกที่ไหนไปที่นั้นเลยคะแม่

ที่หมอให้ฉีด รพสต.ใกล้เพื่อความสะดวกค่ะและไม่แออัดค่ะ ถ้ารพ.ก็รอทั้งวัน แต่ถ้าไป รพสต.ก็แปบเดียวค่ะ ไม่มีค่าใช้จ่าย

ไม่เสียค่ะทางนี้พึ่งไปฉีดมาเมื่อวันที่11นี้ถ้ามีบัตรทองเราจะไปฉีดที่รพ.หรืออนามัยไกล้บ้านก็ได้ค่ะ

ถ้ามีสิทธิบัตรทอง ไม่เสียตังนะคะ ถ้าไม่ใช่ตัวยาที่เบิกไม่ได้ค่ะ

ไม่เสียคะ