5 ตอบกลับ

บ้านนี้น้องเป็นตอน3เดือนค่ะไม่ได้ไปหาหมอค่ะให้กินยาซาร่าอย่างเดียวหมั่นเช็ดตัววัดไข้ตลอดค่ะซื้อที่ตรวจโควิดมาตรวจดูประมาณ3ครั้งค่ะตอนน้องเริ่มเป็นรอบ1อีก3วันรอบ1พอครบอาทิตตรวจอีกรอบค่ะประมาณอาทิตเดียวก้อหาดีแล้วค่ะ

บ้านนี้ลูดติดโควิดค่ะเปนไข้อยู่ประมาณ3-4วันก็หายค่ะส่วนตัวคุณแม่เองมีไอเจ็บคอปวดหัวนิดหน่อยตอนนี้ทั้งแม่แหละลูกหายค่ะไม่ได้ไปหาหมอนอนกินยาพักผ่อนอยู่บ้านเอา

ได้มีการลงทะเบียน ให้เด็กอยู่ในการดูแลของหมอมั้ยคะ อาจจะไม่ได้เจอ หมอแต่จะมีการส่งตรวจและวินิจฉัยให้ และจ่ายยาให้นะคะ

ถ้าน้องมีไข้เช็ดตัวลดไข้ค่ะ เช็ดย้อนรูขุมขน เช็ดขึ้นเช็ด15นาที แล้วค่อยโอ๋อุ้มน้องค่ะ

รักษาตามอาการเลยค่ะคุณแม่ เช็ดตัวน้องบ่อยๆ ทานยาลดไข้ทุก4-6ชั่วโมง