57 ตอบกลับ

ขับตั้งแต่รู้ว่าท้องจน 30 สัปดาห์ค่ะ หลังจากนั้นสามีขอไปรับส่ง เพราะเริ่มปวดหลัง ปวดขาหนีบมาก

บ้านนี้ค่ะแม่ขับรถตั้งแต่ตั้งครรภ์จนคลอดเลยค่ะลูกออกมาก็แข็งแรงดีน้ำหนัก2440กรัมค่ะ

ขับรถไปหาหมอ ทำงาน ไปนู่นนี่เองตลอดจนตอนนี้ 35 วีคแล้วค่ะ ก็ปกตินะคะ แค่ต้องระวังมากขึ้น

ขับทางไกล 100กว่าโลตลอดจนถึง 36W ถึงไม่ไหวค่ะ แต่ไปใกล้ๆสบายค่ะ ขับไปคลอดเองที่ รพ เลย

29+4 ขับเองตลอด...แฟนเป็นคนขับมอไซด์เร็วเราก็ซ้อนค่ะเราว่าสนุกดีแต่ก็แอบกลัวพลาด😂

บ้านนี้​ 33วีคแล้ว​ ยังปั่นจักรยานมาทำงานอยู่เลยค่ะ​ ลูกชายถีบสวนตลอดเลยค่ะ​

ตอนนี้ 34 weeks ค่ะ ยังขับไปทำงานทุกวัน ค่ะ แต่ถ้าไปไหนมาไหนกับสามี สามีขับตลอดค่ะ

ขับตลอดค่ะ ใกล้คลอดแล้วก็ยังขับ จริงๆนัดคลอดวันนี้ แต่มันไม่มีอาการเลย40วีค

ตอนนี้ 26w+4 D ยังขับมอไซต์กลับห้องแล้วก็ขับรถยนต์ไปรับคุณพ่อที่ทำงานอยู่ค่ะ

30wแล้วยังขับอยู่ค่ะ ที่ห้องพักมีมอไซคันเดียวต้องขับรถไปรับ-ส่งแฟนทุกวัน