57 ตอบกลับ

เราขับรถมอเตอร์ไซร์เองพอมีเหตุการณ์วันนึงคือเราไม่กล้าขับไปซื้อของกินเลยถนนหน้าปากมีรถชนคนท้องเสียชีวิตพ่อแม่ลูก จากเหตุการณ์วันนั้นสามีก็ไม่อยากให้เราไปรับไปส่งหน้าปากซอยเลย เราก็กลัวนะถนนเส้นนั้น คนท้องถูกชน2ร้าย แต่อยู่ห่างจากประมาณ2กิโลเมตร ตอนนั้นเราตั้งครรภ์ได้5-7เดือนที่เกิดเหตุการณ์ค่ะ

เราขับถึง 39 weeks เพราะเราต้องขับไปออกกำลังกาย+นั่งเล่นตามร้านกาแฟ ส่วนสามีไปทำงาน ที่จริงสามีอยากให้เรียก grab แต่ส่วนตัวเราชอบขับเองค่ะ ไม่ค่อยไว้ใจคนอื่นขับ 555 มันสบายใจกว่า

เราขับเองถึงประมาณ 20+ ค่ะ หลังๆเริ่มไม่ไหวแล้วสะเทือนมาก มือนึงจับพวงมาลัย มือนึงกุมท้องตลอด เพราะมีภาวะเสี่ยงแท้งคุกคามและคลอดก่อนกำหนดด้วย เลยหยุดขับค่ะ

บ้่านนี้5เดือนแล้ว​ยังขับรถ​มอเตอร์​ไซค์​อยุ่​เลยบ้านอยุ่บางแวก32ขับรถไปร.พ.ตากสินทุกอาทิตย์​เลยแต่ตอนนี้ดีหน่อยเดือน1ไปทีแล้วแต่ขับแถวบ้่านทุกวันเลย

บ้านนี้ขับตั้งแต่ท้องจนตอนนี้32+5แล้วยังขับยุ..เพราะต้องกลับบ้านก่อนแฟน..อาทิตย์หน้าว่าจะเลิกขับล่ะ..รอกลับพร้อมแฟน2ทุ้ม

แล้วแต่คนนะคะ เราขับตลอด พอเข้า8เดือนหมอบอก ให้งดทำกิจกรรมทุกอย่าง กินกับนอนอย่างเดียว เพราะเราเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด

ไม่ค่อยได้ขับรถเลยค่ะจะไปไหนสามีพาไปตลอดพ่อแม่ไม่ค่อยไห้ขับรถไปไหนเองคนเดียวเพราะรถเยอะมันอันตรายก็เยอะค่ะ

VIP Member

เราขับยันคลอดค่ะ. ไปไหนมาไหนเอง ขับไปหาหมอเอง. มีวันคลอดให้ลุงขับพาไปโรงบาลเพราะปวดท้อง. นอกนั้นขับเองตลอดค่ะ

VIP Member

ขับตั้งแต่ท้อง ไปรับส่งลูกๆ ที่ รร.ทุกวัน ไปซื้อกับข้าว ไปหาหมอตามนัดเอง ตอนนี้ 34+4 วีคแล้วก็ยังขับค่ะ

ตอนนี้16w ขี่มอไซไปทำงาน18โลทุกวันทางก็ไม่ค่อยดี คงขี่ไปทำงานจนกว่าร่างกายจะไม่ไหวจริงๆถึงหยุดค่ะ