12 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนท้องเปนเหมือนกันค่ะ ตกขาวเยอะมากและคันมาก ตอนแรกคิดว่าปกติของคนท้องแต่ไม่เลยค่ะหมอบอกตกขาวติดเชื้อราหมอให้ยามาสอดกับมากินค้ะ หมอก้แนะนำไห้แม่ไส่แคร์ฟรีเพื่อลดการอับชื้นด้วยค่ะ แจ้งหมอที่ฝากครรภ์เลยค่ะ อย่าปล่อยไว้นานน้ะค่ะ 😊

หาหมอค่ะแม่ หมอจะตรวจภายใน และให้ยาเหน็บ อาจจะติดเชื้อ บ้านนี้เคยเป็นค่ะ หมอให้เหน็บยา หายขาดค่ะแม่ ทิ้งไว้ อันตรายต่อลูกในท้องค่ะ

บ้านนี้เป็นบ่อยค่ะ ไปหาหมอได้ยาสอด 2 วันหาย ถ้าเป็นเยอะหมอจะให้มากินด้วยค่ะ ยาไม่เป็นอันตรายต่อทารกในคันค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ท้องได้37วีคแร้ว คันมากค่ะ เป็นมา3วันแร้วค่ะ

ถ้ามีอาการคัน เป็นตกขาวที่ผิดปกติ ให้รีบไปหาหมอนะคะ

อาจจะมีเชื้อแบคทีเรียต้องไปหาหมอค่ะ

ไปหาหมอค่ะ หมอจะให้ยาสอดมาให้ค่ะ

มีอาการคันหลังเวลามีเพศสัมพันธ์กับแฟนค่ะแบบนี้ไม่ปกติใช่มั้ยคะเพราะว่สแฟนหลั่งในค่ะพอวันต่อมาเหมือนมีตกขาวออกเขียวแล้วก็ไม่หายคันเลยค่ะและก็คันมาเลยๆยันทุกวันนี้เหมือนแบบตอนนอนเราเผลอเกาด้วยหรือป่าวไม่รู้เพราะเวลาตื่นเช้ามาฉี่จะมีอาการแสบคันด้วยค่ะแบบนี้เราควรบอกหมอว่าไงดีคะ

VIP Member

ของเราหาหมอได้ยาสอดมา 2วันหายค่ะ

มีอาการคันไม่ปกติคะไปหาหมอ

ไปหาหมอเลยค่ะอาจจะผิดปกตินะ